
TAARIFA YA TAHADHARI KWA WANACHAMA
 KUSUDIO LA SCANCEM INTERNATIONAL DA YA KUNUNUA ASILIMIA 

68.33 ZA TANGA KUTOKA AFRISAM MAURITIUS INVESTMENT 
HOLDINGS LIMITED

TANGA CEMENT PUBLIC LIMITED COMPANY (DSE: TCPLC)
(Imesajiliwa katika Jamhuri ya Muungano wa Tanzania) (“Tanga” au “Kampuni”)

Wanahisa wanakumbushwa kuhusu tangazo lililotolewa na HeidelbergCement AG (“Heidleberg 
Cement) na AfriSam Mauritius Investment Holdings Limited (“AfriSam”) tarehe 26 Oktoba 2021 (tangazo 
la HeidelbergCement) ambapo ilitangazwa kuwa Scancem International DA (“Scancem”), kampuni tanzu 
ya HeidelbergCement, na AfriSam wamekamilisha makubaliano ambapo Scancem itanunua asilimia 
68.33 ambazo ni hisa za AfriSam ndani ya Tanga Cement PLC, (“Mnunuzi”). Wanahisa wanahimizwa 
kusoma matangazo ya pamoja yanayotolewa na AfriSam na HeidelbergCement.

Bodi ya wakurugenzi ya Tanga (“Bodi) ilifahamishwa vyema na AfriSam kuhusu mapatano ya uuzwaji 
muda mfupi baada ya makubaliano kukamilika. Kwasasa Bodi itachukua na kufuata ushauri muafaka na 
kufuata hatua zinazohitajika kwenye masuala ya Soko la Mitaji na Dhamana na kufuata kanuni za 
(Ununuzi wa kuchukua, Uchukuaji na Muunganisho) za mwaka 2006. Bodi itatoa maelezo zaidi kwa 
wanahisa wake kwa wakati muafaka kuhusu suala hili.

Ununuzi utategemea kutimizwa, au ikiwezekana, kuondolewa kwa masharti (“Masharti”) i�kapo tarehe 
30 Juni 2022 au tarehe ya baadaye endapo wahusika watakubaliana kimaandishi. Masharti haya 
yamewekwa kwa kina katika tangazo la pamoja baina ya AfriSam na HeidelbergCement. Bei elekezi kwa 
kila hisa itakayolipwa na Scancem kwenda AfriSam ni Tzs 3,157 kwa hisa ya Tanga (“Bei ya Ununuzi”). Bei 
ya Ununuzi pia inategemea marekebisho yanayoendana na deni, mtaji wa kufanyia kazi na gharama 
nyingine. HeidelbergCement na AfriSam inatahadharisha kuwa hakuna uhakika wa makubaliano ya Bei
ya mwisho ya Ununuzi.

Endapo ununuzi huu utakuwa bila ya masharti na kutekelezwa, Scancem itachukua udhibiti wa 
kampuni. Endapo hili litatokea, Scancem itatoa ofa ya jumla ya ununuzi wa hisa zilizobakia za Tanga (“Ofa 
ya Jumla”); hilo litafanyika baada ya ku�kiwa kwa makubaliano ya mwisho ya ununuzi, na bei 
itafahamika.

Wanahisa wanatahadharishwa kuwa hakuna uhakika kwamba masharti yote ya ununuzi yatatekelezwa 
au kushindikana. Hivyo, hakuna uhakika kuwa ofa ya jumla itatolewa. Vilevile hakuna uhakika wa 
makubaliano ya bei ya mwisho ya ununuzi.

Kampuni bado inaendelea kufanya biashara huku kukiwa na tangazo la tahadhari lilitolewa mnamo 
tarehe 31 Agosti 2021. Wanahisa wanashauriwa kuendelea kuwa wangaalifu wanapojishughulisha na 
biashara ya dhamana za Tanga.

Taarifa zaidi zitaendelea kutolewa kwa muda muafaka.

Kwa niaba ya Bodi

Mwenyekiti wa Bodi
Chairman of the Board
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